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Vijana 440 waingizwa BBT

MAKAO MAKUU pobomA/TANGAZO X
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kunenepesha, kuuza ng'ombe

Na Magnus Mahenge,
Dodoma

AIDI ya Vijana 440

wameingizwa kwenye

Mpango wa Kujenga
Kesho iliyobora zaidi (BBT)
kwa kununua ng’ombe
minadani, kunenepesha na
kuuza kwenye viwanda vya
kuchataka kwa faida na tija.

Waziri wa Mifugo na
Uvuvi, Abdallah Ulenga
alisema hayo jijini hapa
wakati akizungumza na
vyombo vya habari kwamba
mkakati huo wa wizara
unalenga kusaidia vijana
katika maeneo ambayo kuna
viwanda vya kuchakata
mifugo na mifugo mingi.
“Katika mkakati huo wa

wizara tumeanza na vijana

240 ambao wapo katika .
sekta ya mifugo ambao hadi
Agosti mwaka huu, tayari
wamepata faida ya shilingi
milioni 74 kutokana na

kununua ng’ombe mnadani,

Mikoa mingine ya
Arusha na Pwani
imechaguliwa
kuanza mpango huo

kutokana kuwa na
viwanda vingi hasa
vya kuzalisha na
kuchakata mifugo.

1

kisha kuwanepepesha na

- kuwauza kwenye viwanda

vya kuchakata,” alisema.

Ulega alisema, katika
kampeni hiyo ya uboreshaji
mifugo, vijanahao wame-
faulu kunenepesha ng’ombe
walionunua minadani kwa -
miezi mitatu na kisha kuwau-
za baada ya kuwanenepesha
viwandani kwa faida.
- Vijana hao wanaotoka
katika kada mbalimbali za
wasomi na wasio wasomi,
wameingizwa katika mpango
huo wa kunenepesha mifugo,
kuuza kwenye viwanda
lengo ni kutumia fursa ya
uwepo wa viwanda, kupata
ajira na faida.

Ulega alisema, kwa sasa
mpango huo umeanza katika
mikoa ya Tabora, Morogoro,

Arusha, Pwani na Mtwara.
Mikoa hiyo imechaguliwa
kuanza mpango huo kwa
kutumia vigezo mbalimbali
kikiwemo cha Mkoa husika
kuwa na mifugo mingi
mfano Tabora ambao ndiyo
unayoongoza kwa kuwa na
ng’ombe wengi nchini ambao
ni zaidi ya milioni nne.
Mikoa mingine ya
Arushana Pwani imecha-
guliwa kuanza mpango huo

. kutokana kuwa na viwanda

vingi hasa vya kuzalisha na
kuchakata mifugo.

Mkoa wa Morogoro
umechaguliwa kutokana na
kuwa ugomvi wa kikabila
kutokana kuwa na mifugo
ambayo inasababisha ugomvi
na wakulima kuhusu maeneo
ya malisho, hivyo vijana

watatumia fursa hiyo ya
kununua mifugo, kunenepe-
sha na kuuza viwandani

ili kupunguza uwingi wa
mifugo.

Kwa upande wa mkoa
wa Mtwara, umechaguliwa
kutokana na kuwa karibu
na nchi ya Comoro ambayo
ni mnunuzi mkubwa wa
ng’ombe nchini na kwenda
kuchakata katika nchi yao.

Katika kupanua na
kuimarisha mpango mka-
kati huo,wizara inakusudia
kwenda katika makambi
ya Jeshi la Kujenga Taifa
(KT) kuwachukua vijana na
kuwaingiza katika mpango
huo wa kununua mifugo na

kunenepesha na kuuza kwe-
nye viwanda vya kuchakata
nyama.
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